CMC Forum 2009
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

นักเรียน สมัครสมาชิกก่อนนะครับ

2 posters

Go down

นักเรียน สมัครสมาชิกก่อนนะครับ Empty นักเรียน สมัครสมาชิกก่อนนะครับ

ตั้งหัวข้อ  cmc Thu Jul 16, 2009 5:12 am

เว็บบอร์ดใหม่ของเรา เป็น PHPbb3 นะครับ นักเรียนที่เข้ามาเชิญสมัครสมาชิกก่อนนะครับ เพราะเรามี Forum ส่วนตัวของแต่ละระดับชั้นให้ด้วยนะครับ

การสมัครสมาชิก
นักเรียนจะต้องมี Email Address นะครับ เพราะในขั้นตอนสุดท้ายนักเรียนจะต้องทำการยืนยันการสมัครผ่าน Link ที่ส่งให้ทาง Email จึงจะสามารถ Login ได้นะครับ ใครยังไม่มี Email ไปสมัครกันก่อนนะครับ
Email ฟรีๆ ที่น่าใช้
www.hotmail.com คนใช้เยาะ มีส่วนเสริมเยาะครับ แต่หลังๆอาจจะอืดๆบ้าง แต่ถือว่าน่าใช้ครับ
www.yahoo.com เป็นคู่แข่งของ Hitmail เลยครับ Option เพียบ
www.gmail.com น้องใหม่ของวงการ แต่ก็มาแรงแซงหลายค่ายครับ ด้วยพื้นที่ขนาดใหญ่ และใช้ร่วมกับบริการอื่นๆของ Google ได้ด้วยครับ
www.thaimail.com อันนี้ของไทย ใช้ง่าย คนนิยมสูง แต่หาไม่เข้าใช้ 2 เดือน จะปิด Mail box ครับ
www.chaiyo.com ของไทยเหมือนกันครับ เหมาะสำหรับผู้เริ่มต้นไปจนถึงมืออาชีพครับ

เลือกเอาซักอันนะครับ

วิธีสมัครสมาชิก
1. เลือก(คลิก) สมัครสมาชิก(Register) จากเมนูด้านบนครับ
2. กรอก Username เราให้ใช้ภาษาไทยได้รับ แต่ต้องไม่มีเว้นวรรคหรือสัญลักษณ์พิเศษนะครับ นะครับ
3. ใส่ Email Address ที่ใช้ได้จริงๆ นะครับ เพราะจะต้องเดรับข้อความหลังจากสมัคร
4. ใส่ Password หรือรหัสผ่าน ไม่น้อยกว่า 6 ตัวนะครับ
5. กดส่ง ......>>>>>
6. ระบบจะให้ใส่ Password อีกครัง ใส่ให้เหมือนเมื่อสักครู่นะครับ
7. ระบบจะแจ้งให้ทำการเช็ค Email เพื่อทำการยืนยันครับ ก็เปิด Email ของตนเองมา จะพบเมล์ที่ส่งมาในหัวข้อ CMC Forum 2009 เมื่อเปิดมาแล้ว จะม่ Username และ Password ส่งไปให้ ก็เก็บ Email นี้ไว้ดีๆ ก็แล้วกันนะครับ ภายในข้อความของ Email จะม่ Link ให้เราคลิก เพื่อยืนยัน เมื่อคลิกแล้วระบบจะเปิดหน้าต่างใหม่มา และแจ้งว่า บัญชีได้รับการยืนยันแล้ว
8. หลังจากนั้นก็สามารถทำการ Login ได้เลยครับ

เมื่อผ่านการสมัครและ Login แล้ว จะพบว่ามีห้อง (Forum) เพื่มเข้ามานะครับ ให้เข้าไปที่ Forum "ประกาศ ข่าวและข้อความสำคัญ" จะพบวิธีสมัครสมาชิกกลุ่ม ครับ ให้ทำการสมัครเข้ากลุ่มชั้นเรียนของตนเองครับ ก็จะได้พบกัย Foruml ส่วนตัวของขั้นเรียนของนักเรียน ครับ

ขอให้มีความสุขกับบริการของ CMC Family นะครับ
cmc
cmc
Admin
Admin

: 53

http://www.cmc.ac.th

ขึ้นไปข้างบน Go down

นักเรียน สมัครสมาชิกก่อนนะครับ Empty Re: นักเรียน สมัครสมาชิกก่อนนะครับ

ตั้งหัวข้อ  HOOLIGAN Thu Feb 18, 2010 11:53 pm

ไม่มีคนตอบ

HOOLIGAN
มักกระทู้ อยู่มานาน
มักกระทู้ อยู่มานาน

: 32

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน